diendanthammy
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Những kinh nghiệm điểm trang nhanh và xinh

Go down

Những kinh nghiệm điểm trang nhanh và xinh Empty Những kinh nghiệm điểm trang nhanh và xinh

Bài gửi by Admin Tue Apr 14, 2015 5:12 pm

Một túng bấn quyết được rất nhiều chuyên gia trang điểm khuyên chị em thành ra sử dụng đó là trộn lẫn kem lót và kem nền. biện pháp này không những giúp bạn rút ngắn thời gian điểm trang mà còn giúp giữ được lớp nền lâu hơn. Việc trộn hai hổ lốn này song song cho bạn một loại kem BB trường đoản cú chế tại gia.

Che khuyết điểm với màu tương phản nghịch

Việc sử dụng đúng màu kem che thiếu sót sẽ giúp bạn tẩy trang đúng cách che đi được những nhược điểm trên gương mặt hiệu quả nhất. Kem che thiếu sót màu xanh sẽ xóa mờ đi những mụn nhọt ửng đỏ. Quầng thâm hiểm ở bọng mắt sẽ được che đi sạch sẽ vì chưng kem che thiếu sót màu vàng.

Thoa phấn mắt trên đường mí mắt

thủ pháp để bạn tạo ra đường mí mắt già sáng, đầy sinh khí và thật nhẹ nhõm đó là thoa phấn mắt. Hãy dùng một cọ nhỏ và thoa màu phấn dọc theo đường mí. Bạn cần đảm bảo là phấn mắt trống rỗng bị lem quá nhiều ra ngoài đường này vì chúng sẽ khiến đôi mắt lem luốc và kém sắc sảo.

Phủi nhẹ trước khi thoa phấn hồng

Vấn đề hay gặp của chị em là thoa phấn hồng quá tay. Một cách để bạn thời hạn chế lượng phấn là hãy phủi nhẹ cọ sau khi dậm từ hộp phấn, trước khi thoa lên bình diện . Như vậy bạn sẽ đảm bảo phấn được thoa tự nhiên và nhẹ nhõm nhất trong tầm kiểm rà soát của bạn.

Màu sáng giúp đôi mắt to

Cách kinh điển nhất để bạn mở rộng đôi mắt một cách thiên nhiên với phấn mắt là thoa những màu sáng ở phần hốc và đầu mắt. Màu sắc được chị em tin tức dùng là màu trắng, bạc bình thường màu nhũ sáng. nếu như màu trắng ăn nhập để bạn làm xinh xắn khi tới công sở đầu hàng ngày thì những màu metallic giúp bạn nổi trội hơn trong các bữa tiệc.

Chỉ thoa phấn hồng ở gò má

đào lộn hột cơ bản mà trống rỗng nếu chị em nào cũng thực hiện được là chỉ thoa phấn hồng ở gò má. Việc thoa phấn như vậy sẽ làm gương mặt của bạn sáng và đầy sinh khí . nếu như thoa phấn ra gần phần mũi bình thường mang tai vạ sẽ khiến phần trang điểm trở thành ra giả vờ tạo.

Thoa phấn phủ trước khi thoa phấn hồng

Phái xinh xắn thường lầm thiết nghĩ rằng phấn phủ sẽ là lớp phấn chung cuộc để giúp các lớp điểm trang khác nhẹ nhõm và mịn tơ màng hơn. Tuy nhiên, nếu như bạn thoa phấn phủ sau khi thoa phấn hồng, chúng sẽ khiến màu của phấn hồng lợt đi và mất sắc. bởi vì vậy, hãy bảo đảm là lớp phấn hồng sẽ là lớp phấn cuối cùng trước khi kết thúc việc điểm trang của bạn.

Admin
Admin

http://diendanthammy.forumleaks.net

- Similar topics